สหกรณ์ออมทรัพย์ตำรวจสุราษฎร์ธานี จำกัด จัดโครงการฝึกอาชีพเสริมให้แก่สมาชิก และครอบครัว เพิ่มรายได้ในครอบครัว
สหกรณ์ออมทรัพย์ตำรวจสุราษฎร์ธานี จำกัด จัดโครงการฝึกอาชีพเสริมให้แก่สมาชิก และครอบครัว เพิ่มรายได้ในครอบครัว
![](http://crimepart8.com/wp-content/uploads/2024/05/IMG_8837-780x470.jpeg)
สหกรณ์ออมทรัพย์ตำรวจสุราษฎร์ธานี จำกัด จัดโครงการฝึกอาชีพเสริมให้แก่สมาชิก และครอบครัว เพิ่มรายได้ในครอบครัว
เมื่อวันที่ 18 พ.ค.67 ที่วิทยาลัยสารพัดช่างสุราษฎร์ธานี อ.เมือง จ.สุราษฎร์ธานี พ.ต.ต.สุวิทย์มากด้วง ประธานกรรมการสหกรณ์ออมทรัพย์ตำรวจสุราษฎร์ธานี จำกัด ร่วมกับ ดร.ฉันทนาโพธิครูประเสริฐ ผู้อำนวยการวิทยาลัยสารพัดช่างสุราษฎร์ธานีจัดการอบรมอาชีพให้กับสมาชิกใน “โครงการฝึกอาชีพเสริมให้แก่สมาชิกและครอบครัว หลักสูตรการทำขนมไทย หลักสูตรการทำอาหารและหลักสูตรล้างเครื่องปรับอากาศขนาดเล็ก“เพื่อให้สมาชิกนำความรู้ทำประกอบอาชีพเสริมในช่วงวันหยุดเป็นการเพิ่มรายได้ให้กับครอบครัวโดยมีสมาชิกเข้าร่วมจำนวน 45 คน
พ.ต.ต.สุวิทย์ กล่าวว่า โครงการดังกล่าวเป็นอีกหนึ่งกิจกรรมที่ทางสหกรณ์ จัดขึ้นให้กับสามชิกโดยไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆ ซึ่งเป็นส่วนหนึ่งของนโยบายที่จะสร้างความมั่นคงทางการเงินให้กับสมาชิกที่สนใจ ซึ่งได้รับความร่วมมือและการสนับสนุนโครงการจาก ดร.ฉันทนา โพธิครูประเสริฐ ผู้อำนวยการวิทยาลัยสารพัดช่างสุราษฎร์ธานี จัดบุคลากรและอาจารย์ที่มีความรู้ มาสอนอาชีพเสริมให้กับสมาชิก ซึ่งสามารถนำไปประกอบอาชีพได้ ซึ่งได้มีการฝึกอบรมได้แก่หลักสูตรการทำขนมไทย หลักสูตรการทำอาหารและหลักสูตรล้างเครื่องปรับอากาศขนาดเล็กทั้งนี้สามาชิกที่เข้ารับการอบรม จะนำความรู้ที่ได้รับ สามารถนำความรู้ไปต่อยอดเป็นอาชีพเสริม หรืออาจจะเป็นอาชีพหลักของครอบครัวได้ ซึ่งจะมีประโยชน์กับสมาชิก และสร้างความมั่นคงทางการเงินของครอบครัวได้ในอนาคตต่อไป
///////