นายอำเภอท่าฉาง เป็นประธานพิธีปล่อยพันธุ์สัตว์น้ำ เนื่องในวันประมงแห่งชาติ ประจำปี 2566
นายอำเภอท่าฉาง เป็นประธานพิธีปล่อยพันธุ์สัตว์น้ำ เนื่องในวันประมงแห่งชาติ ประจำปี 2566
![](http://crimepart8.com/wp-content/uploads/2023/09/1694767368305-780x470.jpg)
นายอำเภอท่าฉาง เป็นประธานพิธีปล่อยพันธุ์สัตว์น้ำ เนื่องในวันประมงแห่งชาติ ประจำปี 2566
เมื่อวันที่ 15 กันยายน 2566 เวลา 10.30 น. นายวิชวุทย์ จินโต ผู้ว่าราชการจังหวัดสุราษฎร์ธานี มอบหมายให้ นายสุกิจ มีพริ้ง นายอำเภอท่าฉาง เป็นประธานพิธีปล่อยพันธุ์สัตว์น้ำ เนื่องในวันประมงแห่งชาติ ประจำปี 2566 ณ คลองท่าฉาง บริเวณวัดจันทาราม หมู่ที่ 4 ตำบลท่าฉาง อำเภอท่าฉาง จังหวัดสุราษฎร์ธานี โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อระลึกถึงความสำคัญของการประมงไทยและให้กำลังใจแก่ชาวประมงผู้ประกอบอาชีพสุจริตที่ต้องเสี่ยงภัยในทะเล เพื่อนำทรัพยากรขึ้นมาเป็นอาหารของปวงชนและพัฒนาประเทศ กิจกรรมประกอบด้วย การปล่อยสัตว์น้ำ การมอบเกียรติบัตรให้แก่เกษตรกรและสถาบันเกษตรกรดีเด่น ด้านประมง ระดับจังหวัด ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2566 การมอบพันธุ์สัตว์น้ำให้แก่ตัวแทนชุมชน การจัดแสดงสินค้าของดีท่าฉาง โดยมี ประมงจังหวัดสุราษฎร์ธานี ประมงอำเภอ ทุกอำเภอ พนักงาน เจ้าหน้าที่สำนักงานประมงจังหวัดสุราษฎร์ธานี หัวหน้าส่วนราชการ ผู้บริหารองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน ฯลฯ และประชาชนในพื้นที่เข้าร่วมกิจกรรม
/////