ศาลเยาวชนและครอบครัวจังหวัดสุราษฎร์ธานีจัดกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ
ศาลเยาวชนและครอบครัวจังหวัดสุราษฎร์ธานีจัดกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ
ศาลเยาวชนและครอบครัวจังหวัดสุราษฎร์ธานีจัดกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ
เมื่อเวลา 11.00 น.วันที่ 21 พ.ค.67 ที่บริเวณสวนสาธารณะบึงขุนทะเล อ.เมือง จ.สุราษฎร์ธานีนางเวนิสา เจือจันทร์ ผู้พิพากษาหัวหน้าคณะชั้นต้นในศาลแขวงพระนครเหนือช่วยทำงานชั่วคราวในตำแหน่งผู้พิพากษาหัวหน้า พร้อมข้าราชการศาลเยาวชนและครอบครัวจังหวัดสุราษฎร์ธานีร่วมจัดกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จ พระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ
นางเวนิสา กล่าวว่า ศาลเยาวชนและครอบครัวจังหวัดสุราษฎร์ธานี ได้จัดกิจกรรมโครงการ“งานเฉลิมพระกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 (The Celebrations on the Auspicious Occasion of His Majesty the King’s 6′ th Cycle Birthday Anniversary 28 th July 2024) และกำหนดจัดกิจกรรม “ปล่อยพันธุ์สัตว์น้ำ“จำนวน 1 หมื่นตัว โดยมีข้าราชการของศาลเยาวชนและครอบครัวจังหวัดสุราษฎร์ธานี ร่วมกิจกรรมอย่างพร้อมเพียงกัน ทั้งนี้เพื่อเป็นการบำเพ็ญสาธารณประโยชน์ และบำเพ็ญสาธารณกุศลต่อไป
////////