อำเภอท่าฉางจัดกิจกรรมเนื่องในวันพระราชทานธงชาติไทย 28 กันยายน (Thai National Flag Day) ประจำปี 2566
อำเภอท่าฉางจัดกิจกรรมเนื่องในวันพระราชทานธงชาติไทย 28 กันยายน (Thai National Flag Day) ประจำปี 2566
![](https://crimepart8.com/wp-content/uploads/2023/09/1695874956393-780x470.jpg)
อำเภอท่าฉางจัดกิจกรรมเนื่องในวันพระราชทานธงชาติไทย 28 กันยายน (Thai National Flag Day) ประจำปี 2566
เมื่อวันที่ 28 กันยายน 2565 เวลา 08.00 น. นายสุกิจ มีพริ้ง นายอำเภอท่าฉาง นำหัวหน้าส่วนราชการ ข้าราชการ ทหาร ตำรวจ หัวหน้าหน่วยงานรัฐวิสาหกิจ ผู้อำนวยการสถานศึกษา ผู้บริหารองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน ประชาชน และจิตอาสาพระราชทานร่วมกิจกรรมเนื่องในวันพระราชทานธงชาติไทย 28 กันยายน (Thai National Flag Day) ประจำปี 2566
โดยกิจกรรมได้มีการ เคารพธงชาติ ร้องเพลงชาติไทย และสวดมนต์บูชาพระรัตนตรัย ณ บริเวณหน้าเสาธง ที่ว่าการอำเภอท่าฉาง เพื่อเป็นการน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณของพระบาทสมเด็จพระมงกุฎเกล้าเจ้าอยู่หัวที่ทรงพระราชทานธงไตรรงค์เป็นธงชาติไทย และเป็นการสร้างความภาคภูมิใจในวันพระราชทานธงชาติไทย ในการนี้ นายอำเภอท่าฉางได้มอบหนังสือพุทธธรรม (ฉบับเดิม) เนื่องในโอกาสฉลองพระชนมายุ 8 รอบ สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ สมเด็จพระสังฆราช สกลมหาสังฆปริณายก 26 มิถุนายน 2566 ให้แก่ผู้แทนโรงเรียน ส่วนราชการ องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน เพื่อเผยแพร่เป็นธรรมวิทยาทานและประโยชน์ทางการศึกษา
///////